Tare da ƴan sabbin abincin dabbobi da ke shiga kasuwa, abincin dabbobi koyaushe ya kasance ɗaya daga cikin masana'antu masu gasa.
Ana ƙara buƙatar hanyoyin dogaro don tabbatarwa da tsawaita rayuwar abincin dabbobi.
Kamar abincin ɗan adam, abincin dabbobi dole ne ya tabbatar da cewa ya dace da rayuwa da lafiyar dabbar.
Sabili da haka, abincin dabbobi ya kamata ya kula da abincin da ake bukata da dandano na asali a cikin bayarwa, kulawa da rayuwar shiryayye.
An yi amfani da abubuwan kiyayewa tsawon ƙarni.
Suna iya zama.
Magungunan ƙwayoyin cuta waɗanda ke hana haɓakar ƙwayoyin cuta da fungi, ko antioxidants waɗanda ke hana iskar oxygen da abubuwan abinci, kamar masu ɗaukar iskar oxygen. gama gari anti-
Magungunan ƙwayoyin cuta sun haɗa da C- calcium, sodium nitrate, nitrite, da sulfuric acid (
Sulfur dioxide, sodium bisultan, potassium bisultan, da dai sauransu).
Kuma disodium.
Antioxidants sun hada da BHA da BHT.
An raba abubuwan da ake kiyaye abinci: abubuwan kiyayewa na halitta kamar gishiri, sukari, vinegar, syrup, kayan yaji, zuma, mai, da sauransu;
Kuma abubuwan da ake kiyayewa na sinadarai kamar su sodium ko potassium, sulfate, glutamate, gan grease, da sauransu.
Duk da haka, illar abubuwan da ake amfani da su na wucin gadi a kan abincin dabbobi sun fi masu kiyayewa na halitta tsanani.
Dangane da nau'in da adadin da aka ƙara a cikin abincin dabbobi, ana ƙara tsauraran ƙa'idodi.
Yana ƙara wahala ga masana'antun su dogara da abubuwan kiyayewa don tabbatar da rayuwar shiryayye.
Amfani da manyan kayan katanga azaman marufi na abincin dabbobi shima yana taimakawa sosai don tabbatarwa da tsawaita rayuwar abincin dabbobi.
An san cewa ci gaban ƙwayoyin cuta yana buƙatar yanayi mai dacewa.
Zazzabi, oxygen da ruwa sune abubuwa uku mafi mahimmanci.
Oxygen shine babban dalilin rubewar abinci.
Ƙananan iskar oxygen a cikin kunshin abinci, ƙananan yiwuwar abincin zai rube.
Yayin da ruwa ke ba da yanayin rayuwa ga ƙananan ƙwayoyin cuta, kuma yana iya hanzarta rage mai;
Rage tsawon rayuwar abincin dabbobi.
A lokacin shiryayye na abincin dabbobi, iskar oxygen da tururin ruwa a cikin kunshin ya kamata a cika su.
Permeability shine ikon auna iskar gas da aka yarda da kayan katanga (
O2, N2, CO2, tururin ruwa, da dai sauransu)
Shiga cikin sa a takamaiman lokaci.
Yawancin lokaci ya dogara da nau'in, matsa lamba, zazzabi da kauri na kayan.
A cikin Labthink Labthink, mun gwada, bincikar da OPP/PE/CPP, iskar oxygen da kuma canja wurin tururin ruwa don 7 da aka saba amfani da kayan abinci na dabbobi PET, CPP Pet, Bopp/CPP, BOPET/PE/ VMPET/dlp.
Babban adadin iskar oxygen yana nufin cewa iskar oxygen na kayan abu ya rage;
Babban yawan watsawar tururin ruwa yana nufin cewa tururin ruwa na kayan yana da ƙasa.
Gwajin isar da iskar oxygen yana ɗaukar tsarin gwajin isar da iskar oxygen na Labthink OX2/230, daidaitaccen hanyar matsa lamba.
Sanya samfurin a cikin daidaitaccen yanayi kafin gwaji (23 ± 2 ℃, 50% RH)
Don sa'o'i 48, ma'aunin iska a saman samfurin.
Gwajin watsa tururi na ruwa yana amfani da ma'aunin watsa ruwan tururi na Labthink/030 da kuma hanyar gasar cin kofin gargajiya.
Cikakken sakamakon gwajin OTR da WVTR na waɗannan kayan marufi guda 7 sune kamar haka: sakamakon gwajin samfurin OTR (ml/m2/day) WVTR (g/m2/24h) PET/CPP 0. 895 0.
667 BOPP/CPP 601. 725 3. 061 PET 109. 767 25.
BOPET/PE 85 163. 055 4.
632 OPP/PE/CPP 716. 226 2.
214 BOPET/VMPET/hdpe 0.149 0.474 Aluminum-roba 0.282 0.
187 Table 1 daga nazarin sakamakon gwajin na waɗannan kayan marufi na 7, ana iya samun bayanan gwajin dacewar fakitin abinci na Pet, kuma zamu iya gano cewa nau'ikan laminated daban-daban za su sami bambance-bambance masu mahimmanci a cikin iskar oxygen.
Daga Table 1, aluminum-
Matsakaicin canja wurin iskar oxygen don kayan filastik, BOPET/VMPET/dlp, PET/CPP suna da ɗan ƙaramin ƙarfi.
Bisa ga bincikenmu, abincin dabbobi a cikin wannan kunshin yawanci yana da tsawon rai.
Fim ɗin laminated yana da kyakkyawan aiki wajen hana tururin ruwa.
Koma zuwa hoton da ke ƙasa, PET yana da ƙimar watsa tururin ruwa mai yawa, wanda ke nufin shingen tururin ruwansa yana da ƙarancin aiki kuma bai dace da marufin abinci na PET ba saboda zai rage tsawon rayuwar abincin PET.
Masana'antun abinci na dabbobi na iya amfani da manyan kayan katanga maimakon ƙarin abubuwan kiyayewa don tsawaita rayuwar abincin dabbobi.
Muna ba da shawarar laminated filastik, aluminum-
Ana tattara kayan filastik da ƙarfe azaman abincin dabbobi saboda dukkansu suna da kyakkyawan shinge ga iskar oxygen da tururin ruwa.
Bugu da ƙari, yin la'akari da kaddarorin iskar oxygen da tururin ruwa na kayan abu, ya kamata mu kuma san cewa yanayin yana da tasiri akan waɗannan kaddarorin kayan.
Kamar EVOH da PA, suna da matukar damuwa ga zafi.
A cikin zafin jiki da ƙarancin zafi, duka biyun suna da tasiri mai kyau na toshe tururin ruwa, yayin da tururin ruwansu yana raguwa a cikin yanayin zafi mai ƙarfi.
Saboda haka, EVOH da PA ba su dace da marufi ba idan akwai yanayin zafi mai zafi yayin jigilar abinci da kula da dabbobi.