Láti ọdún 2012 - Smart Weight ti pinnu láti ran àwọn oníbàárà lọ́wọ́ láti mú kí iṣẹ́ wọn pọ̀ sí i pẹ̀lú owó tí ó dínkù. Kàn sí wa nísinsìnyí!
Fún ọdún mẹ́wàá gbáko, àpò ìpamọ́ tí ó ṣeé gbé pẹ́ẹ́ ti jẹ́ ohun tí a mọ̀ sí àpò ìpamọ́ "Eco-Friendly". Ṣùgbọ́n, bí Climate Climate Climate Climate ṣe ń dínkù sí i, àwọn ènìyàn níbi gbogbo ń wá sí rírí i pé àtúnlò nìkan kò tó láti dín ìtújáde erogba kù ní pàtàkì.
Ó lé ní 87% àwọn ènìyàn kárí ayé tí wọn kò fẹ́ rí ìdìpọ̀ díẹ̀ lára àwọn nǹkan, pàápàá jùlọ ìdìpọ̀ ike; síbẹ̀síbẹ̀, èyí kì í ṣe gbogbo ìgbà ló ṣeé ṣe. Ìdìpọ̀ tí ó bá ṣe ju “a lè tún lò” lọ ni ohun tó dára jù.
Awọn Ẹrọ Apoti Alagbero
Àwọn oníbàárà ń gbé àwọn ìpinnu wọn karí àwọn ìlànà tó jẹ mọ́ àyíká tí wọ́n ń gbé kalẹ̀ nínú ìgbésí ayé wọn. Tí àwọn ilé-iṣẹ́ bá fẹ́ kí àwọn ọjà wọn yọrí sí rere, wọn kò ní àṣàyàn tó pọ̀ ju kí wọ́n fi àfiyèsí sí àpò tí ó bá àyíká mu àti ìgbésí ayé àwọn oníbàárà wọn.
Gẹ́gẹ́ bí ìwádìí kan tí Future Market Insights (FMI) ṣe lórí ẹ̀ka ìdìpọ̀ kárí ayé, àwọn tó ń kópa nínú ọjà kárí ayé ti ń pọkàn pọ̀ sórí àwọn ohun èlò ìdìpọ̀ tó ṣeé tún lò àti èyí tó lè bàjẹ́ gẹ́gẹ́ bí ìdáhùn sí iye ṣíṣu ìdọ̀tí tó ń pọ̀ sí i tí ìdìpọ̀ ń ṣẹ̀dá.
Awọn Ẹrọ Apoti Ayika-Alaafia
Àwọn àtúnṣe lè dín ìnáwó kù nígbà tí a bá ń yanjú àwọn ìṣòro pàtàkì ti lílo omi àti agbára. Ṣíṣe àtúnṣe ilé iṣẹ́ rẹ láti lo ẹ̀rọ tí kò ní àyípadà sí àyíká jẹ́ ìgbésẹ̀ sí lílo àwọn ohun èlò lọ́nà tí ó gbéṣẹ́ jù. Láti dín iye owó iná àti ìpèsè lóṣooṣù kù, o lè, fún àpẹẹrẹ, náwó sí àwọn ẹ̀rọ tàbí irinṣẹ́ tí ó ń lo agbára. Láti lè jẹ́ kí ẹ̀rọ àti ìlànà rẹ máa ṣiṣẹ́ dáadáa, o lè nílò láti ṣe àtúnṣe sí àwọn ẹ̀rọ rẹ lọ́wọ́lọ́wọ́.
Èyí lè dà bí ohun tó léwu ní àkọ́kọ́, àmọ́ àǹfààní ìgbà pípẹ́ ti ìdàgbàsókè iṣẹ́, ìnáwó iṣẹ́ tó dínkù, àti pílánẹ́ẹ̀tì tó mọ́ tónítóní yóò tọ́ sí ìnáwó àkọ́kọ́. Láìpẹ́ yìí, òfin ti bẹ̀rẹ̀ sí í pàṣẹ fún lílo àwọn ọ̀nà ìṣòwò àti ìmọ̀ ẹ̀rọ tó dára fún àyíká.
Awọn aṣa Ẹrọ Alagbero ati Ti o ni ore-ẹda
Díẹ̀ ni ó pọ̀ sí i
Àwọn ohun èlò ìdìpọ̀ ní ipa lórí ayé àdánidá. Pápà, alúmínọ́mù, àti dígí ni àwọn ohun èlò ìdìpọ̀ tí a sábà máa ń lò tí ó nílò omi, ohun alumọ́ọ́nì àti agbára púpọ̀. Àwọn ìtújáde irin líle ń jáde láti inú iṣẹ́ àgbékalẹ̀ àwọn ọjà wọ̀nyí.
Àwọn àṣà ìdìpọ̀ tó lè pẹ́ títí tí a ó máa kíyèsí ní ọdún 2023 ni lílo àwọn ohun èlò díẹ̀. Ní ọdún 2023, àwọn ilé-iṣẹ́ yóò yẹra fún dídì àwọn ohun èlò tí kò pọndandan, dípò bẹ́ẹ̀ wọn yóò lo àwọn ohun èlò tí ó ń mú kí iye owó pọ̀ sí i.
Àkójọpọ̀ Ohun Èlò Mọ́kàn ń pọ̀ sí i
Àkójọpọ̀ tí a fi ohun èlò kan ṣe pátápátá ti rí gbajúmọ̀ bí àwọn ilé iṣẹ́ ṣe ń gbìyànjú láti dín ipa àyíká wọn kù. Àkójọpọ̀ tí a fi irú ohun èlò kan ṣoṣo ṣe, tàbí "ohun èlò kan ṣoṣo," rọrùn láti tún lò ju àkójọpọ̀ ohun èlò púpọ̀ lọ. Síbẹ̀síbẹ̀, ó ṣòro láti tún àkójọpọ̀ ohun èlò onípele púpọ̀ ṣe nítorí pé ó ṣe pàtàkì láti ya àwọn ìpele fíìmù kọ̀ọ̀kan sọ́tọ̀. Jù bẹ́ẹ̀ lọ, àwọn ìlànà ìṣelọ́pọ́ àti àtúnlo fún àwọn ohun èlò mono yára, ó muná dóko, ó ní agbára díẹ̀, ó sì rọ̀ jù. Àwọn ìbòrí tín-ín-rín ń rọ́pò àwọn ìpele ohun èlò tí kò pọndandan gẹ́gẹ́ bí ọ̀nà tí àwọn olùṣe ní ẹ̀ka àkójọpọ̀ lè gbà mú iṣẹ́ àwọn ohun èlò mono sunwọ̀n síi.
Adaṣiṣẹ apoti
Àwọn olùpèsè nílò láti ṣe àgbékalẹ̀ àwọn ọ̀nà láti fi pamọ́ àwọn ohun èlò, dín ipa wọn lórí àyíká kù, àti láti bá àwọn ìlànà ìdìpọ̀ aláwọ̀ ewé mu tí wọ́n bá fẹ́ ṣẹ̀dá ìdìpọ̀ aláwọ̀ ewé. Ìyípadà kíákíá sí àwọn ohun èlò ìdìpọ̀ àti ọ̀nà tí ó lè pẹ́ títí lè rọrùn nípa lílo àwọn ọ̀nà ìdámọ̀ràn aláwọ̀ ewé tí ó lè yípadà, èyí tí ó tún lè mú kí ìṣẹ̀dá àti ìgbẹ́kẹ̀lé pọ̀ sí i. Àwọn agbára ìdarí aláwọ̀ ewé gba ààyè fún ìdínkù pàtàkì nínú ìdọ̀tí, lílo agbára, ìwọ̀n gbigbe, àti iye owó ìṣẹ̀dá nígbà tí a bá so pọ̀ mọ́ àpẹẹrẹ ìdìpọ̀ oníṣẹ̀dá, yíyọ ìdìpọ̀ kejì kúrò, tàbí lílo ìdìpọ̀ tí ó lè yípadà tàbí tí ó le koko.
Apoti ti o ni ore-ayika
Àwọn ohun mẹ́ta péré ló wà fún kí a lè kà á sí ohun tí a lè tún lò: ó gbọ́dọ̀ jẹ́ èyí tí a yà sọ́tọ̀, kí a fi àmì sí i kedere, kí ó sì wà láìsí àwọn ohun tó lè ba nǹkan jẹ́. Nítorí pé kì í ṣe gbogbo ènìyàn ló mọ̀ nípa àìní àtúnlò, àwọn ilé iṣẹ́ gbọ́dọ̀ rọ àwọn oníbàárà wọn láti ṣe bẹ́ẹ̀.
Dídáàbòbò àyíká nípasẹ̀ àtúnlò jẹ́ àṣà tí a ti dán wò láti ìgbà dé ìgbà. Tí àwọn ènìyàn bá ń tún lò déédéé, ó lè ràn wọ́n lọ́wọ́ láti fi owó pamọ́, láti fi àwọn ohun àlùmọ́nì pamọ́, àti láti dín iye àwọn ibi ìdọ̀tí kù. Àwọn ilé-iṣẹ́ yóò dín lílo àwọn pílásítíkì kù ní ipò àwọn ohun mìíràn bíi ẹ̀pà ìdìpọ̀ tí a lè tún lò, àwọn ìdìpọ̀ corrugated, aṣọ organic, àti àwọn ohun èlò biomaterial tí a fi sítaṣì ṣe ní ọdún 2023.
Àpò Tí A Lè Ṣe Pó
Àpò ìpamọ́ tó rọrùn jẹ́ ọ̀nà ìpamọ́ ọjà tó ń lo àwọn èròjà tí kò le koko láti fúnni ní ìyípadà tó pọ̀ sí i ní ti àwòrán àti owó rẹ̀. Ó jẹ́ ọ̀nà tuntun sí ìpamọ́ ọjà tó ti gba agbára nítorí pé ó ṣiṣẹ́ dáadáa àti owó rẹ̀ tó kéré. A fi ìmọ̀ ẹ̀rọ yìí ṣe àpò ìpamọ́, àpò ìpamọ́, àti àwọn irú àpò ìpamọ́ ọjà míìrán. Àwọn ilé iṣẹ́, títí kan ilé iṣẹ́ oúnjẹ àti ohun mímu, ilé iṣẹ́ ìtọ́jú ara ẹni, àti ilé iṣẹ́ oògùn lè jàǹfààní nínú àpò ìpamọ́ tó rọrùn nítorí pé ó rọrùn láti lò.
Àwọn Inki Ìtẹ̀wé Tí Ó Rọrùn fún Àyíká
Àwọn ohun èlò tí a kò lò nínú àpò ọjà náà kìí ṣe ohun kan ṣoṣo tó lè ba àyíká jẹ́, bó tilẹ̀ jẹ́ pé ọ̀pọ̀ ènìyàn gbàgbọ́. Orúkọ ọjà àti ìwífún nípa ọjà tí a tẹ̀ jáde pẹ̀lú inki tó léwu jẹ́ ọ̀nà mìíràn tí ìpolówó lè gbà ba àyíká jẹ́.
Àwọn inki tí a fi epo rọ̀bì ṣe, bó tilẹ̀ jẹ́ pé wọ́n ń lò ó dáadáa nínú iṣẹ́ àpò ìfipamọ́, wọ́n ń ṣe ewu sí àyíká. Àwọn èròjà olóró bíi lead, mercury, àti cadmium wà nínú inki yìí. Ènìyàn àti ẹranko ló wà nínú ewu láti ọ̀dọ̀ wọn, nítorí pé wọ́n jẹ́ olóró púpọ̀.
Ní ọdún 2023, àwọn ilé iṣẹ́ ń wá ọ̀nà láti ya ara wọn sọ́tọ̀ kúrò lára àwọn alábàádíje nípa yíyẹra fún lílo àwọn inki tí a fi epo rọ̀bì ṣe fún àpò wọn. Fún àpẹẹrẹ, ọ̀pọ̀ ilé iṣẹ́ ló ń yí padà sí inki tí a fi ewébẹ̀ tàbí soy ṣe nítorí pé wọ́n lè bàjẹ́, wọ́n sì ń mú àwọn ohun tí ó lè fa ìpalára díẹ̀ jáde nígbà tí a bá ń ṣe é àti nígbà tí a bá ń pàdánù rẹ̀.
Láti parí rẹ̀
Nítorí pé àwọn ohun èlò tó pọ̀ tó àti ìpè kárí ayé láti gbé ìgbésẹ̀ láti gba ayé là, àwọn olùpèsè àpò ìpamọ́ tó rọrùn ń pín àwọn ọjà wọn sí oríṣiríṣi láti fi àwọn ohun èlò tó lè wà pẹ́ títí kún un.
Ní ọdún yìí, àwọn ilé-iṣẹ́ ń gbìyànjú láti yan àwọn àṣàyàn ìdìpọ̀ tó bá àyíká mu ní onírúurú ẹ̀ka, kì í ṣe gẹ́gẹ́ bí àfikún nìkan. Ìdìpọ̀ tó lágbára, ìdìpọ̀ tó ṣeé ṣe láti ṣe ìdàpọ̀, tàbí àwọn àṣàyàn ìdìpọ̀ mìíràn tó ṣeé tún lò tí a ṣe láti inú àwọn ohun èlò tó ṣeé tún lò ti ṣe pàtàkì sí ìyípadà ètò yìí nínú àwọn ohun tí àwọn oníbàárà fẹ́ràn.
Smart Weigh jẹ́ olórí kárí ayé nínú àwọn ètò ìwọ̀n tó péye àti àwọn ètò ìdìpọ̀ tó ṣọ̀kan, tí àwọn oníbàárà tó ju ẹgbẹ̀rún kan lọ àti àwọn ìlà ìdìpọ̀ tó ju ẹgbẹ̀rún méjì lọ ní àgbáyé fọkàn tán. Pẹ̀lú ìrànlọ́wọ́ àdúgbò ní Indonesia, Europe, USA àti UAE , a ń fi àwọn ọ̀nà ìdìpọ̀ ìdìpọ̀ tó wọ́pọ̀ ránṣẹ́ láti fífúnni ní oúnjẹ títí dé pípa àwọn ohun èlò ìdìpọ̀.
Ìjápọ̀ kíákíá
Ẹrọ Iṣakojọpọ