Dangane da nunin bayanai na AT89C51 da HX711, ƙa'idodin keɓancewar kayan masarufi na ma'aunin multihead.

2022/11/01

Marubuci: Smartweigh-Multihead Weighter

Ma'aunin nuni na dijital multihead wanda aka ƙera a cikin wannan takarda shine na'urar nunin auna ma'auni dangane da firikwensin ƙarfin ƙarfi na resistor da ƙirar guntu guda ɗaya azaman maɓalli don sarrafawa. Matsakaicin ganowa shine 0-10kg, kuma daidaiton auna shine±2g, allon nunin kristal na ruwa yana nuna bayanan ainihin bayanan ma'auni, ƙari kuma, ana iya aika bayanan ma'aunin ma'auni zuwa kwamfutar lantarki don nuna bayanan bisa ga tsarin sadarwa. Software na tsarin yana da halaye na babban madaidaici, halayen barga da aiki mai sauƙi. An nuna zanen firam ɗin tsarin ƙira mai ma'aunin kai da yawa a cikin hoto na 1 da ke ƙasa: 1. Ƙa'idar da'irar ƙirar hardware 1.1. Nau'in firikwensin firikwensin Nau'in firikwensin nau'in ƙarfin nau'in nau'in firikwensin nauyi ya ƙunshi sassa da yawa kamar ma'aunin juriya, elastomer na polyurethane da da'irar wutar lantarki.

Elastomer na polyurethane yana haifar da nakasawa a ƙarƙashin ƙarfin waje, don haka ma'aunin juriya da ke haɗe da samansa shima yana haifar da nakasawa. Bayan ma'aunin juriya ya lalace, ƙimar juriyarsa za ta canza ( faɗaɗa ko raguwa), sannan ta hanyar ingantacciyar ma'auni Na'urar wutar lantarki tana jujjuya wannan resistor zuwa siginar lantarki (voltage mai aiki ko na yanzu), sannan ya kammala gabaɗayan tsarin juyawa. Ƙarfin waje zuwa siginar lantarki. Ana nuna da'irar wutar lantarki a cikin Hoto 2, kuma juriya na ma'aunin juriya yana jujjuya zuwa fitarwar wutar lantarki mai aiki. Saboda gadar Wheatstone yana da fa'idodi da yawa, kamar ikon danne cutar da canjin zafin jiki, don murkushe tasirin ƙarfi na gefe, da kuma magance matsalar ramuwa na firikwensin nauyi cikin sauƙi, gadar Wheatstone ta yadu a cikin nauyi. na'urori masu auna firikwensin. amfani.

Nauyin firikwensin gabaɗaya yana da layuka huɗu na I/O, kuma juriyar fitarwa gabaɗaya 350Ω, 480Ω, 700Ω, 1000Ω. Gabaɗaya tashar shigarwar za ta ɗauki wasu diyya don zafin jiki da hankali. Resistor na tashar shigarwa zai zama 20-100Ω sama da tashar fitarwa. Don haka, ana iya bambanta tashoshin I/O ta hanyar auna ƙimar juriya tare da multimeter na dijital. 1.2. Siginar bayanan fitarwa na firikwensin nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in amplifier mai aiki ba shi da ƙarfi (a cikin tsari na mV ko ma μV), kuma sau da yawa yana tare da yawan amo. Don irin wannan siginar bayanai, mataki na farko a cikin hanyoyin samar da wutar lantarki gabaɗaya shine don zaɓar amplifier na kayan aiki don fara ƙara ƙaramar siginar bayanai.

Na'urorin haɓaka wutar lantarki na kayan aiki suna da ƙarfin ƙin yarda da yanayin gama gari fiye da sauƙin siginar op amps. Mahimmin mahimmancin haɓakawa ba shine ƙimar riba ba, amma kawai don inganta daidaiton mitar wutar lantarki. A cikin wannan ƙira, amplifier na kayan aiki yana ɗaukar tsarin OP07 amplifiers masu aiki uku.

Kamar yadda aka nuna a cikin Hoto 3. Lokacin R1 = R2, R3 = R4, Rf = R5, ƙimar riba na da'irar wutar lantarki shine: G=(1+2R1/RG1) (Rf/R3). Ana iya gani daga lissafin ƙididdiga cewa za'a iya kammala daidaita ƙimar riba na da'irar wutar lantarki ta hanyar canza ƙimar juriya na RG1.

1. 3. A / D mai canza wutar lantarki mai juyawa A / D yana zaɓar ƙayyadaddun ƙayyadaddun sikelin lantarki wanda aka haɗa iHX711, wanda shine 24-bit A / D mai canzawa wanda aka haɗa ic musamman da aka tsara don madaidaicin ma'auni na lantarki. Idan aka kwatanta da sauran haɗaɗɗen ICs na nau'in iri ɗaya, haɗaɗɗen IC ɗin yana haɗa hanyoyin da'irar da ake buƙata don sauran haɗaɗɗun ICs iri ɗaya, gami da daidaitacce tsarin samar da wutar lantarki, oscillator na agogo na dijital akan guntu, da makamantansu. Shigar da maɓalli don zaɓar tashar aminci A ko tashar aminci B a yadda ake so, kuma an haɗa ƙaramar ƙaramar ƙaramar ƙararrawa mai sarrafa shirye-shirye tsakanin su biyun.

Mai sarrafa shirye-shirye yana samun ƙimar tashar aminci A shine 128 ko 64, kuma daidaitaccen iyakar ƙimar ƙimar siginar shigar da siginar siginar daidai yake bi da bi.±20mV ko±40mV. Tashar aminci ta B shine ƙayyadadden ƙimar riba na 32, kuma madaidaicin cikakken siginar shigar da siginar mai aiki yana aiki.±80mV. Ana amfani da tashar aminci B don bincika manyan sigogin software na tsarin gami da baturi mai caji.

Wannan tsarin ƙira yana haifar da fitarwa na amplifier kayan aiki zuwa tashar shigarwa na tashar aminci A don daidaita siginar bambancin analog, multiheadweight1.4, ƙirar guntu guda ɗaya da ƙirar guntu guda ɗaya ƙirar guntu ta zaɓi AT89C51 hadedde ic, da haɗin sadarwa tare da maɓallan ayyuka, allon nunin kristal ruwa da kwamfutar lantarki da aka nuna a cikin 5. Layin sadarwa na HX711 yana kaiwa ga ƙirar guntu guda ɗaya ta P1.0 da P1.1. Bayan an tsara maganin ta hanyar microcomputer mai guntu guda ɗaya, ana aika bayanan bayanan awo zuwa allon LCD.

Bugu da kari, ana aika sau da yawa na ingantattun bayanan ma'auni zuwa kwamfuta ta lantarki don nuna bayanai bisa ga tsarin sadarwa.

Marubuci: Smartweigh-Multihead Weighter Manufacturers

Marubuci: Smartweigh-Ma'aunin Madaidaici

Marubuci: Smartweigh-Injin Ma'aunin Ma'aunin Layi na Layi

Marubuci: Smartweigh-Multihead Weighter Packing Machine

Marubuci: Smartweigh-Tray Denester

Marubuci: Smartweigh-Clamshell Packing Machine

Marubuci: Smartweigh-Haɗin Ma'aunin nauyi

Marubuci: Smartweigh-Injin Packing Doypack

Marubuci: Smartweigh-Injin shirya Jakar da aka riga aka yi

Marubuci: Smartweigh-Rotary Packing Machine

Marubuci: Smartweigh-Injin Marufi A tsaye

Marubuci: Smartweigh-Injin Packing VFFS

SAUKAR DA MU
Kawai gaya mana bukatunku, zamu iya yin fiye da yadda zaku iya tunanin.
Aika bincikenku
Chat
Now

Aika bincikenku

Zabi wani yare
English
العربية
Deutsch
Español
français
italiano
日本語
한국어
Português
русский
简体中文
繁體中文
Afrikaans
አማርኛ
Azərbaycan
Беларуская
български
বাংলা
Bosanski
Català
Sugbuanon
Corsu
čeština
Cymraeg
dansk
Ελληνικά
Esperanto
Eesti
Euskara
فارسی
Suomi
Frysk
Gaeilgenah
Gàidhlig
Galego
ગુજરાતી
Hausa
Ōlelo Hawaiʻi
हिन्दी
Hmong
Hrvatski
Kreyòl ayisyen
Magyar
հայերեն
bahasa Indonesia
Igbo
Íslenska
עִברִית
Basa Jawa
ქართველი
Қазақ Тілі
ខ្មែរ
ಕನ್ನಡ
Kurdî (Kurmancî)
Кыргызча
Latin
Lëtzebuergesch
ລາວ
lietuvių
latviešu valoda‎
Malagasy
Maori
Македонски
മലയാളം
Монгол
मराठी
Bahasa Melayu
Maltese
ဗမာ
नेपाली
Nederlands
norsk
Chicheŵa
ਪੰਜਾਬੀ
Polski
پښتو
Română
سنڌي
සිංහල
Slovenčina
Slovenščina
Faasamoa
Shona
Af Soomaali
Shqip
Српски
Sesotho
Sundanese
svenska
Kiswahili
தமிழ்
తెలుగు
Точики
ภาษาไทย
Pilipino
Türkçe
Українська
اردو
O'zbek
Tiếng Việt
Xhosa
יידיש
èdè Yorùbá
Zulu
Yaren yanzu:Hausa