Tun daga shekarar 2012 - Smart Weight ta himmatu wajen taimaka wa abokan ciniki su ƙara yawan aiki a farashi mai rahusa. Tuntuɓe mu Yanzu!
Dole ne marufin abinci na zamani ya cika wasu muhimman buƙatu na fasaha domin ya yi tasiri. Waɗannan buƙatu sun haɗa da juriya ga danshi da iskar gas, da kuma ikon kare abinci daga mummunan tasirin yanayin sanyi.
Baya ga waɗannan buƙatun fasaha, marufin abinci dole ne ya kasance mai kyau da sauƙin amfani. Dole ne masana'antun su yi la'akari da duk waɗannan abubuwan da kyau yayin zaɓar kayan marufi don kayayyakin abincin da suka daskarewa.
Menene Marufin Abinci Mai Daskarewa?


Wannan abinci ne da yawa da ake buƙatar a naɗe shi a kai. Kuma yayin da kasuwar abincin da aka daskarewa ke ci gaba da bunƙasa, haka nan buƙatar hanyoyin samar da marufi na zamani da na zamani ke ƙaruwa.
Wataƙila kana mamakin abin da ake buƙata wajen tsara da kuma haɓaka marufi don abincin da aka daskarewa. To, bari in gaya maka. Yana farawa ne da fahimtar ƙalubalen fasaha da ke tattare da tattarawa da jigilar abincin da aka ajiye a cikin injin daskarewa.
Sannan muna aiki tare da abokan cinikinmu don ƙirƙirar marufi wanda ya dace da takamaiman buƙatunsu da buƙatunsu. Muna son tabbatar da cewa marufinmu ba wai kawai yana da tasiri ba har ma yana da araha kuma yana da kyau ga muhalli.
Bukatar Fasaha Kan Marufin Abinci Mai Daskarewa
Lokacin da kake shirya abinci don daskarewa, akwai wasu takamaiman buƙatun fasaha da za ku buƙaci la'akari da su. Marufin yana buƙatar samun damar jure yanayin zafi mai tsanani, ba tare da barin ƙwayoyin cuta ko fungi masu cutarwa su girma a ciki ba. Hakanan yana buƙatar samun damar kare abincin daga ƙonewa da bushewar iska a cikin injin daskarewa.
Bugu da ƙari, marufin yana buƙatar ya zama mai sauƙin buɗewa da rufewa, ba tare da haifar da wata illa ga abincin ba. Kuma a ƙarshe, yana buƙatar ya zama mai araha kuma mai ɗorewa. Bukatu ne da yawa ga ƙaramin fakiti ɗaya!
Shi ya sa muka yi bincike da ci gaba sosai a cikin marufin abincin da muka daskare. Muna son tabbatar da cewa an shirya abincinku kuma an adana shi lafiya, don ku ji daɗinsa a wani lokaci daga baya.
Kayan aiki da Injina don Marufin Abinci Mai Daskararre
Injinan da ake amfani da su a cikin marufin abinci mai daskarewa dole ne su iya jure yanayin sanyi da danshi. Injinan marufin masu nauyin kai da yawa na'urori ne masu zaman kansu. Kayan marufin dole ne su iya kare abincin daga ƙonewar injin daskarewa, bushewa, da hare-haren ƙwayoyin cuta.
Nau'ikan injunan da ake amfani da su wajen shirya abincin daskararre sune kamar haka:
Injin shiryawa na jaka

Ana amfani da waɗannan injunan don saka abincin teku daskararre kamar jatan lande, naman meatballs, dorinar ruwa da sauransu a cikin jakunkuna da aka riga aka yi. Fasali na injin ɗaukar jakar juyawa shine injin guda ɗaya zai iya ɗaukar girman jaka daban-daban.
Injin shiryawa na bororo
Ana amfani da waɗannan injunan don ƙirƙirar jakunkuna/tire da aka rufe daga fim mai ci gaba. Sannan za a iya cika fakitin da abinci sannan a daskare shi sannan a rufe shi da injin tsotsa.
Injinan marufi a tsaye

Waɗannan injunan suna tattara kayayyakin a cikin ƙananan fakiti da aka yi da kayayyaki iri-iri, gami da filastik, ko foil. Nau'in injin sachet da aka fi sani shine fakitin matashin kai, wanda ke samar da jakunkuna waɗanda aka cika da samfur sannan aka rufe su da na'urar rufewa ta vffs. Ana amfani da injunan marufi na tsaye don shirya nuggets, soyayyen dankali, nama, da sassan kaza.
Injinan shirya tire

Waɗannan injunan suna cika samfurin daskararre a cikin tiren da aka riga aka ƙera. Ana iya amfani da su don shirya kayan clamshell, 'ya'yan itatuwa, abincin da aka shirya, nama da sauransu.
Ci gaban Kayan Fakiti na Zamani
Wataƙila kana mamakin irin kayan da ke cikin ƙirƙirar marufin abinci na zamani daskararre. Amsar hakan ita ce akwai kayayyaki da dama da ake amfani da su kamar filastik, allon takarda, da kuma foil ɗin aluminum, waɗanda duk an tsara su ne don bayar da kariya daga sanyi da danshi.
Marufi na filastik shine mafi yawan zaɓi ga kayayyakin abinci masu daskarewa, domin ana iya samar da shi zuwa siffofi da girma dabam-dabam dangane da samfurin. Roba kuma yana da nauyi kuma yana ba da kyakkyawan kariya daga sanyi da danshi, don haka yana iya kiyaye abinci sabo na tsawon lokaci.
Paperboard wani sanannen zaɓi ne na kayan da ake amfani da su wajen shirya marufi na abinci saboda ƙarfi da juriyarsa. Ana iya buga shi da hotuna da ƙira, wanda hakan ya sa ya dace da manufar yin alama. Ana kuma amfani da foil ɗin aluminum a wasu lokuta domin yana ba da kariya mai ƙarfi daga danshi. Bugu da ƙari, foil ɗin aluminum ana iya ƙera shi cikin sauƙi zuwa siffofi na musamman, wanda hakan ke sa ya zama abin sha'awa ga masu amfani.
Amfani da Fasahar Shiryawa ta atomatik



Idan kana neman inganta ingancin marufin abincin da aka daskare, amfani da fasahar shiryawa ta atomatik hanya ce mai kyau ta cimma wannan burin. Fasaha ce mai matuƙar amfani a gare ka, domin tana iya cika kwantena da kayayyakin abinci da aka daskare cikin sauri da atomatik, rage aikin hannu da kuma 'yantar da lokaci don wasu ayyuka.
Fasahar tattarawa ta atomatik kuma tana ba da daidaito mafi girma a aunawa da cikawa, tana tabbatar da cewa kowace akwati an cika ta da daidai adadin samfurin. Masana'antar na'urar auna nauyi ce mai yawan kai. Bugu da ƙari, tana iya taimakawa wajen kiyaye zafin abincin daskararre, kiyaye sabo da kuma ƙara tsawon lokacin da za a ajiye.
A ƙarshe, fasahar shirya kaya ta atomatik tana ba ku damar sarrafa dukkan tsarin samarwa daga mahaɗi ɗaya, wanda ke ba ku cikakken bayani game da layin samarwarku kuma yana ba ku damar bin diddigin duk ayyukanku cikin sauƙi.
La'akari da Kudin Marufin Abincin Daskararre
Tabbatar da cewa marufin abincin da aka daskare ya cika ƙa'idodin yanzu ba lallai bane ya zama babban cikas ga tattalin arziki. Akwai wasu abubuwa da za a yi la'akari da su yayin tsara kasafin kuɗi don ƙirar ku da zaɓin kayan ku.
Da farko, duba kayan da za su iya yin aikin yadda ya kamata, kamar kumfa polyethylene da kwali mai laushi. Bugu da ƙari, yi la'akari da zaɓar ƙira mai sauƙi: ƙarancin naɗewa da ƙuraje a cikin fakitin ku, ƙarancin lokaci da kuɗi da za a ɗauka don samarwa.
Haka kuma za ku iya duba sayen kayan aiki da yawa, domin wannan wani lokacin yana iya nufin ƙarancin farashi ga kowace naúrar. Kuma idan kuna neman ƙarin tanadi, yi tunanin yin haɗin gwiwa da mai samar da marufi wanda zai iya bayar da rangwame ga wasu ayyuka.
Waɗannan kaɗan ne daga cikin shawarwari da za ku yi la'akari da su yayin la'akari da marufin abincin da aka daskare—amma komai zaɓin da kuka yi, kada ku yi sakaci da inganci! Marufin ku yana buƙatar cika duk ƙa'idodi da suka wajaba don ya iya adana kayayyakinku lafiya ba tare da ɓata dandano ko sabo ba.
Kammalawa
A ƙarshe, saboda yanayin fasaha da ci gaban masana'antar abinci, marufin abinci mai daskarewa yana ci gaba da bunƙasa a hankali zuwa wani sabon salo. A lokaci guda kuma, injunan marufin abinci masu daskarewa suna ƙara zama masu yawa, wanda ba wai kawai yana biyan buƙatun samar da abinci mai daskarewa na zamani ba, har ma yana inganta ingancin samarwa da ingancin samfura.
Smart Weigh jagora ce ta duniya a fannin aunawa da haɗakar tsarin marufi, wanda abokan ciniki sama da 1,000 suka amince da shi da kuma layukan marufi sama da 2,000 a duk duniya. Tare da tallafin gida a Indonesia, Turai, Amurka da Hadaddiyar Daular Larabawa , muna isar da hanyoyin samar da layin marufi daga ciyarwa zuwa yin palleting.
Haɗin Sauri
Injin shiryawa