Tun daga shekarar 2012 - Smart Weight ta himmatu wajen taimaka wa abokan ciniki su ƙara yawan aiki a farashi mai rahusa. Tuntuɓe mu Yanzu!
Nama abinci ne mai matsala a shirya domin yana mannewa kuma yana ɗauke da ruwa ko miya. Auna shi daidai kuma a rufe shi sosai yayin marufi yana zama ƙalubale saboda mannewa da kuma kasancewar ruwa; saboda haka, kuna buƙatar cire ruwa/ruwa gwargwadon iko. Akwai na'urorin marufi iri-iri a kasuwa, amma Injin Marufi da aka fi amfani da shi sune Injin Vacuum da VFFS.
Wannan jagorar siyayya za ta ba ku taƙaitaccen bayani game da waɗannan injunan marufi da jagororin siyayya.
Jagora Don Shirya Nau'o'in Nama Iri-iri
Masana'antar shirya nama tana da girma da rikitarwa domin shirya nama ya ƙunshi nau'ikan na'urori da hanyoyin aiki daban-daban. Ba kome ko wane injin shirya nama ko sarrafa shi ne kamfanonin shirya nama ke amfani da shi don shirya nama.
Manufar kowace kamfani ita ce ta isar wa abokan ciniki nama sabo da aka shirya da kyau. Akwai hanyoyi daban-daban na shirya naman, amma kiyaye shi bisa ga inganci, sabo, da ƙa'idodin FDA ya dogara ne akan yadda kuke shirya shi. Wasu canje-canje sun dogara ne akan nau'in naman da aka shirya da kuma adanawa; bari mu tattauna wasu a nan.
Naman shanu da naman alade

Naman shanu da naman alade suna yin kusan tsarin marufi iri ɗaya har sai an kai su ga mahauci ko abokin ciniki. Yawanci ana cika su da taimakon na'urar rufewa ta injin tsotsar nama, domin naman yana lalacewa da sauri idan aka ajiye shi a sararin samaniya.
Don haka domin kiyaye naman shanu da naman alade, iskar tana fita daga jakar marufi ta cikin injin tsotsar ruwa domin tana iya zama sabo ne kawai idan babu iska. Ko da kuwa, a lokacin da ake yin marufi, ƙaramin iska ya rage a cikin jakar, zai canza launin naman kuma zai yi laushi da sauri.
A masana'antar injinan naɗa nama, ana amfani da wasu takamaiman iskar gas a cikin tsarin naɗa don tabbatar da cewa an cire kowace ƙwayar iskar oxygen ta amfani da Tray denester. Ana yanka naman shanu da naman alade zuwa manyan guntu sannan a saka su a cikin marufi mai sassauƙa tare da taimakon injin rufewa.
Kayayyakin Abincin Teku

Adana da marufi na abincin teku ba abu ne mai sauƙi ba domin abincin teku na iya yin tsami da sauri. Masana'antu suna amfani da daskarewar abinci mai sauri don hana tsufa lokacin da suke tattara su don wadata da jigilar kayayyaki.
A wasu masana'antu, tsarin gwangwani yana da mahimmanci don jure wa abincin teku da kuma tsayayya da tsufa. Don wannan dalili, ana amfani da nau'ikan injuna da kayayyaki daban-daban tare da taimakon Tray denester. Marufi kayayyakin abincin teku ya fi rikitarwa fiye da naman sa ko naman alade saboda kowane kayan teku yana buƙatar tsari daban-daban don adanawa da tattarawa.
Kamar kifin ruwa mai tsafta, mollusks, kifin ruwan gishiri, da crustaceans; duk waɗannan abubuwan ana cika su ta hanyoyi daban-daban da kuma injuna daban-daban.
Mafi kyawun Injinan Marufi don Nama
Ga manyan injunan tattara nama, kuma kowace injuna tana da fa'idodi da fasaloli daban-daban. Kuna iya zaɓar kowace injunan tattara nama da ta fi dacewa da manufar kasuwancinku.
Injin Marufi na Injin

Yawancin kayayyakin abinci ana adana su ne ta hanyar fasahar injin tsabtace iska. Ana amfani da injunan marufi bisa tsarin injin tsabtace iska sosai don tattara abubuwan da ake amfani da su, musamman nama, da kuma lokacin zafi da rufe waɗannan abubuwan.
Nama abinci ne mai sauƙin lalacewa kuma ana iya lalacewa cikin sauƙi cikin ɗan lokaci idan ba a adana shi yadda ya kamata ba. Domin ingancin marufin nama, ana amfani da na'urar jigilar kaya don cire ruwan kafin a naɗe shi.
Siffofi
· Da taimakon fasahar injin tsotsar iska, ana fitar da iska gaba ɗaya daga abubuwan abinci kamar nama, cuku da abubuwan ruwa da ke ɗauke da ruwa.
· Wannan injin marufi na injin tsotsar na'ura zai iya aiki tare da na'urar auna nauyi ta atomatik kuma ana iya daidaita shi a ƙananan wuraren aiki.
· Ana sarrafa shi ta atomatik kuma yana ƙara yawan aikin samarwa.
Injin Hana Tire

Idan ana kawo naman zuwa babban kanti don abincin yau da kullun, injin din denester na tire yana da mahimmanci. Injin dinka tire shine ya ɗauki tire mara komai a wurin cikewa, idan yana aiki da injunan auna kai da yawa, na'urar auna kai da yawa zata auna ta atomatik kuma ta cika naman a cikin tire.
· Ana sarrafa shi ta atomatik kuma yana ƙara yawan aikin samarwa.
· Girman tiren injin za a iya keɓance shi kuma a daidaita shi a cikin kewayon
· Na'urar auna nauyi tana ba da daidaito da sauri mafi girma fiye da na'urar auna hannu
Injin Marufi Mai Tsabtace Thermoforming

Ana ɗaukar injin ɗin marufi na thermoforming a matsayin mafi kyawun wurin tattara nau'ikan nama daban-daban. Injin mai cikakken atomatik yana bawa mai amfani damar keɓance saitunan sa bisa ga ƙa'idodin kamfaninsa.
Tsarin thermoforming zai iya aiki a jere ba tare da rage yawan samar da shi ba. Domin kiyaye layin samarwa da ingancin naman, kawai sai ka ci gaba da kula da Thermoforming da kuma sabunta shi.
Siffofi
· Tsarin thermoforming yana aiki ta atomatik, don haka ana buƙatar ƙaramin adadin ma'aikata don aikin.
· Tsarin AI mai zurfi, wanda ke sa aikin ya fi sauƙin samu.
· Tsarin injin thermoforming baƙar fata ne kuma an ƙera shi ne don nisantar da ƙwayoyin cuta, wanda ke nufin yana da tsafta.
· Ruwan wukake da ake amfani da su a cikin injunan Thermoforming suna da kaifi kuma suna da ɗorewa.
· Injin marufi na Thermoforming yana ba da nau'ikan marufi daban-daban.
Injin Marufi na VFFS

Ana amfani da injin marufi na VFFS a cikin nau'ikan kayan aiki daban-daban da kuma cikin jerin kayayyaki da kayayyaki masu yawa inda nama yana ɗaya daga cikin mafi mahimmanci. Akwai nau'ikan jaka daban-daban da za ku iya samu ta wannan VFFS. Yawancin jakunkunan marufi sune jakunkunan matashin kai, jakunkunan gusset, da jakunkunan da aka rufe da huɗu, kuma kowace jaka tana da girmanta na yau da kullun.
An tsara VFFS don marufi mai yawa. Idan za ku ɗauki babban nama, dole ne ku yi amfani da jakunkuna na musamman domin ba za ku iya saka naman a cikin ƙananan jakunkuna ba; in ba haka ba, dole ne ku yanke su ƙananan guntu. Duk da haka, idan kuna da niyyar saka kayan abincin teku kamar jatan lande da kifin salmon mai ruwan hoda, ana iya saka su a cikin girman jaka.
Siffofi
· VFFS yana amfani da fim mai faɗi don naɗewa ta atomatik, ƙera, da kuma rufe sama da ƙasa
· VFFS na iya yin ayyuka da yawa kamar cikawa, aunawa, da rufewa.
· Injin auna nauyi na VFFs mai yawa yana ba ku mafi kyawun daidaito na ± 1.5 grams
· Tsarin da aka saba amfani da shi zai iya ɗaukar jaka 60 a minti ɗaya.
· VFFS ya ƙunshi na'urar auna nauyi mai yawa wadda za ta iya ɗaukar kayayyaki da kayayyaki daban-daban.
· Cikakken atomatik, don haka babu damar rasa ƙarfin samarwa.
Ina Za Ka Sayi Injin Shirya Nama Daga?
Kamfanin Smart Weigh Packaging Machinery Co., Ltd. da ke Guangdong sanannen kamfani ne na kera injunan auna nauyi da marufi waɗanda suka ƙware a ƙira, samarwa, da kuma shigar da injunan auna nauyi masu sauri, masu auna kai mai yawa, masu auna layi, masu auna sigina, masu gano ƙarfe, da kuma cikakkun samfuran layin auna nauyi da marufi don biyan buƙatu daban-daban na musamman.
Tun lokacin da aka kafa shi a shekarar 2012, kamfanin kera injunan fakiti na Smart Weight ya fahimci kuma ya fahimci matsalolin da masana'antar abinci ke fuskanta.
Ana haɓaka hanyoyin zamani na sarrafa nauyi, tattarawa, sanya lakabi, da sarrafa abinci da kayayyakin da ba na abinci ba ta hanyar ƙwararren mai kera Injin Shirya Kayan Aiki na Smart Weight tare da haɗin gwiwa da dukkan abokan hulɗa.
Kammalawa
Mun tattauna nau'ikan nama daban-daban a cikin wannan labarin da kuma yadda ake tattarawa da adana kowannensu ta hanyar halayensa na halitta. Kowace nama tana da ranar karewa, bayan haka tana ruɓewa.
Mawallafi: Smartweigh – Mai Nauyin Kai Mai Yawa
Mawallafi: Smartweigh – Masu ƙera Nauyin Kai Mai Yawa
Mawallafi: Smartweigh – Linear Weigher
Mawallafi: Smartweigh– Injin Shirya Nauyin Layi
Mawallafi: Smartweigh– Injin Shirya Nauyin Kai Mai Girma Mai Yawa
Mawallafi: Smartweigh – Tray Denester
Mawallafi: Smartweigh– Injin Shiryawa na Clamshell
Mawallafi: Smartweight– Haɗaɗɗen Nauyin Haɗaka
Mawallafi: Smartweigh– Injin Shiryawa na Doypack
Mawallafi: Smartweigh– Injin Shirya Jaka da Aka Yi Kafin A Yi
Mawallafi: Smartweigh– Injin Shiryawa Mai Juyawa
Mawallafi: Smartweigh – Injin Marufi Mai Tsaye
Mawallafi: Smartweigh– Injin Shiryawa na VFFS
Smart Weigh jagora ce ta duniya a fannin aunawa da haɗakar tsarin marufi, wanda abokan ciniki sama da 1,000 suka amince da shi da kuma layukan marufi sama da 2,000 a duk duniya. Tare da tallafin gida a Indonesia, Turai, Amurka da Hadaddiyar Daular Larabawa , muna isar da hanyoyin samar da layin marufi daga ciyarwa zuwa yin palleting.
Haɗin Sauri
Injin shiryawa